Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya
zake
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TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA MKOA WA RUVUMA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Ruvuma na wilaya zake:

(1) Ngazi ya Mkoa

(a) (b)

Mvua (mm)
Kielelezo [ 1920.9-1,029.7
7] Chini ya wastani hadi wastani [ 1,029.8 - 1,138.5

I 1,138.6-1,247.3

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa mkoa wa Ruvuma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Ruvuma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi April), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Ruvuma.

e Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

e Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu hususan kati ya miezi ya Novemba, 2022
hadi Januari, 2023.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — April, 2023)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Ruvuma. Mvua zinatarajiwa
kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022 na kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya
mvua kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.qo.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA TUNDURU
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tunduru, Ruvuma.

Mkoa wa Ruvuma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Tunduru, Ruvuma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tunduru.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Tunduru

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Tunduru ni milimita
920 hadi 1140.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA NAMTUMBO
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Namtumbo, Ruvuma.
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Namtumbo, Ruvuma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Namtumbo.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Namtumbo

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Namtumbo ni
milimita 920 hadi 1140.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu wabharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA SONGEA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Songea, Ruvuma.
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Wilaya ya Songea

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Songea, Ruvuma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Songea.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Songea

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Songea ni milimita
1020 hadi 1250.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA MBINGA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mbinga, Ruvuma.

Mkoa wa Ruvuma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Mbinga, Ruvuma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mbinga.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Mbinga

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Mbinga ni milimita
1020 hadi 1250.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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> Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA NYASA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Nyasa, Ruvuma.

Mkoa wa Ruvuma
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Nyasa, Ruvuma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Nyasa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Disemba, 2022.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa

maji ya mvua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Nyasa

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Disemba, 2022.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Nyasa ni milimita
1130 hadi 1250.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
wanaoambatana na mvua chache wanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — 1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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